Mắc một bóng đèn có ghi 220V-100W vào hiệu điện thế 220V. Biết đèn được sử dụng trung bình 4 giờ trong 1 ngày. Tính năng lượng điện của bóng đèn tiêu thụ trong 1 tháng (30 ngày) theo đơn vị kWh
Đáp án: …………………………………………………………………………….
Quảng cáo
1 câu trả lời 23
Đáp án đúng là: 12kWh
Giải thích:
+ Từ các giá trị ghi trên bóng đèn, ta có: U = 200V và = 100W
+ Năng lượng điện mà bóng đèn tiêu thụ trong 1 tháng là:
W = U.I.t = .t = 100. 4. 30 = 12000Wh = 12kWh
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4156
-
2322
-
Hỏi từ APP VIETJACK2287
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1877
Gửi báo cáo thành công!
