Lên men hoàn toàn dung dịch chứa m gam glucose thu được dung dịch chứa 23 gam ethylic alcohol. Tính m.
Quảng cáo
1 câu trả lời 1
Đáp án:
……………………………………………………………………………
Hướng dẫn giải
Đáp án đúng là: 45 gam
Giải thích:
= = 0,5 mol
Phương trình phản ứng:
C6H12O6
2C2H5OH + 2CO2
0,25 ← 0,5 mol
Theo phương trình phản ứng ta có:
= 0,25 mol
⇒
= 0,25 . 180 = 45 gam.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4105
-
2271
-
Hỏi từ APP VIETJACK2241
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1833
Gửi báo cáo thành công!
