Một thang máy có trọng lượng 10000N được kéo đều lên tầng 5 cao 20 m mất thời gian 1 phút 20 giây. Công suất của động cơ thang máy bằng bao nhiêu?
A. 1250 W.
B. 2500 W.
C. 5000 W.
D. 1000 W.
Quảng cáo
1 câu trả lời 5
Đáp án đúng là: B
Đổi 1 phút 20 giây = 80 giây
Công để kéo vật lên cao là: A = F.s = P.h = 10000. 20 = 200000 (J)
Công suất là 𝒫 =
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4088
-
2256
-
Hỏi từ APP VIETJACK2210
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1819
Gửi báo cáo thành công!
