Một ô tô có công suất của động cơ 100kW đang chạy trên đường. Tính công của động cơ thực hiện trong thời gian 10s.
A. 1000J.
B. 1000000J.
C. 10000J.
D. 100000J.
Quảng cáo
1 câu trả lời 12
Đáp án đúng là: B
Đổi 100kW = 100000W
Ta có 𝒫⇒ A = 𝒫.t = 100000.10 = 1000000 (J)
Vậy công của động cơ thực hiện trong 10s là 1.000.000 J
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4088
-
2256
-
Hỏi từ APP VIETJACK2210
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1819
Gửi báo cáo thành công!
