Từ điểm M (có độ cao so với mặt đất bằng 0,8m ném lên một vật với vận tốc đầu 2 m/s. Biết khối lượng của vật bằng 0,5kg. Cơ năng của vật bằng bao nhiêu?
Đáp án: ……………………………………………………………………………
Quảng cáo
1 câu trả lời 5
Đáp án đúng là: 5J
Giải thích:
Vật có khối lượng 0,5kg thì trọng lượng của vật là P = 10m = 10. 0,5 = 5N
Ta có: Cơ năng của vật là WC =mv2 + Ph = .0,5.22 + 5.0,8 = 5J
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4088
-
2256
-
Hỏi từ APP VIETJACK2210
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1819
Gửi báo cáo thành công!
