Một vật khối lượng 2kg có thế năng 8J đối với mặt đất. Chọn mốc thế năng ở mặt đất, khi đó vật ở độ cao bao nhiêu?
Đáp án: ……………………………………………………………………………
Quảng cáo
1 câu trả lời 13
Đáp án đúng là: 0,4m
Giải thích:
Vật có khối lượng 2kg thì có trọng lượng là P = 10m = 10.2 = 20N
Ta có: Wt = Ph ⇒ h = Wt : P = 8 : 20 = 0,4m
Vậy vật ở độ cao 0,4 m.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4088
-
2256
-
Hỏi từ APP VIETJACK2210
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
1819
Gửi báo cáo thành công!
