Tính diện tích của một hình tròn có bán kính 7 cm. Lấy π=3.14
Quảng cáo
1 câu trả lời 27
1 ngày trước
Để tính diện tích hình tròn, ta sử dụng công thức:
Diện tích = π * r²
Trong đó:
π (pi) là một hằng số có giá trị xấp xỉ 3.14.
r là bán kính của hình tròn.
Trong trường hợp này, bán kính (r) là 7 cm. Vậy:
Diện tích = 3.14 * (7 cm)² = 3.14 * 49 cm² = 153.86 cm²
Vậy diện tích của hình tròn là 153.86 cm².
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
4 6038
Gửi báo cáo thành công!