Đường hầm chính của hầm Hải Vân dài 6 280 m.
Một xe ô tô chạy trong đường hầm trên với vận tốc 62,8 km/giờ. Khi xe bắt đầu vào đường hầm, bé Na thấy đồng hồ điện tử chỉ 09 : 55. Hỏi khi xe ra khỏi đường hầm thì đồng hồ chỉ bao nhiêu giờ, bao nhiêu phút?

Quảng cáo
1 câu trả lời 133
Đổi 6 280 m = 6,28 km
Thời gian để xe đi hết đường hầm là:
6,28 : 62,8 = 0,1 (giờ) = 6 phút
Vậy khi xe ra khỏi hầm thì đồng hồ chỉ:
9 giờ 55 phút + 6 phút = 9 giờ 61 phút = 10 giờ 1 phút
Đáp số: 10 giờ 1 phút
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
65868 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
59498 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
50375 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
46652 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
41002 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
37305 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
32997 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
31431
Gửi báo cáo thành công!
