Tính nồng độ % của
a) 50g dung dịch HCl có 0,1 mol HCl
b) 150g dung dịch Mg(OH)có 0,25 mol chất tan
c) 120g dung dịch CuSO4 có 0,12 mol CuSO4
d) 100g dung dịch AgNO3 có 0,1 mol mol chất tan
Quảng cáo
2 câu trả lời 173
1 năm trước
Để tính nồng độ phần trăm của một dung dịch, bạn có thể sử dụng công thức:
Nồng độ %=Khối lượng chất tanKhối lượng toàn bộ dung dịch×100
a)
b)
C%dd Mg(OH)2=0,25×(24+2×16+2×1)150×100%≈9,67%
c)
C%dd CuSO4=0,12×(64+32+4×16)120×100%=16%
d)
C%dd AgNO3=0,1×(108+14+3×16)100×100%=17%
cc
ĄŖʏĄ İŞ ɱʏ WĄîfu
· 1 năm trước
m kid vừa thoi ku
ĄŖʏĄ İŞ ɱʏ WĄîfu
· 1 năm trước
kid loll
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!