trang thao
Hỏi từ APP VIETJACK
Lúc 7 giờ sáng , người thứ nhất đi từ A đến B với vận tốc 20km/h.Cùng lúc đó tại B,người thứ hai khởi hành và đi ngược chiều người thứ nhất với vận tốc 12km/h,biết rằng khoảng cách AB là 6km.Hỏi hai người gặp nhau lúc mấy giờ và cách A bao nhiêu km?
Quảng cáo
1 câu trả lời 445
Tổng vận tốc 2 xe là:
20+12=32 ( km/h)20+12=32 ( km/h)
Sau số giờ thì hai xe gặp nhau là:
6:32=0,1875 (h) =11 phút 15 giây6:32=0,1875 (h) =11 phút 15 giây
Hai người gặp nhau lúc
7 giờ + 11 phút 15 giây = 7 giờ 11 phút 15 giây
Lúc 2 người gặp nhau cách A
20×0,1875=3,75 km
20+12=32 ( km/h)20+12=32 ( km/h)
Sau số giờ thì hai xe gặp nhau là:
6:32=0,1875 (h) =11 phút 15 giây6:32=0,1875 (h) =11 phút 15 giây
Hai người gặp nhau lúc
7 giờ + 11 phút 15 giây = 7 giờ 11 phút 15 giây
Lúc 2 người gặp nhau cách A
20×0,1875=3,75 km
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
69721 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
52024 -
49069
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
42794 -
Hỏi từ APP VIETJACK35247
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
33020
Gửi báo cáo thành công!
