một người đi xe đạp tufba lúc 7 giò 30 phút đến b với vận tốc 12km/giờ. đến 10 giờ 30 phút .một xe cũng đi từ a đến b với vận tốc 36km/giờ .hỏi kẻ từ luc xe máy bắt đầu đi sau bao lâu xe máy đuổi kịp xe đạp
Quảng cáo
2 câu trả lời 174
1 năm trước
Lúc xe máy xuất phát, xe đạp đã đi được:
(10h30'-7h30')×12=36 (km)
Hiệu vận tốc của 2 xe là:
36-12=24 (km/h)
Thời gian để xe máy đuổi kịp xe đạp là:
36÷24=1,5 (h)
Đổi: 1,5 giờ = 1 giờ 30 phút
Đáp số : 1 giờ 30 phút
1 năm trước
Lúc xe máy xuất phát, xe đạp đã đi được:
(10h30-7h30)x12=36(km)
vận tốc xe máy hơn xe đạp là:
36-12=24(km/h)
thời gian để xe máy đuổi kịp xe đạp là:
36:24=1,5(h)
đ/s:1,5 giờ
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
1 9757
Gửi báo cáo thành công!