Quảng cáo
1 câu trả lời 592
nMg= 6/24=0,25 mol
Gọi halogen là X
=> nMgX2=nMg=0,25 mol ( BTNto Mg)
=>phân tử khối của MgX2=m/n=23,75/0,25=95 = 24 +2MX
=> MX=35,5 => X là Clo
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK101601
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
64465 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
59055 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
42112 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
39235
Gửi báo cáo thành công!
