Hé Lô Quí Zị
Hỏi từ APP VIETJACK
Sáng nay, trong bữa điểm tâm, mẹ em mua 2 ổ bánh mì thịt và 1 hộp xôi gà hết 68000 đồng, biết giá 1 ổ bánh mì hơn giá tiền một hộp xôi gà 7000 đồng. Tính giá tiền của 1 ổ bánh mì và giá tiền của một hộp xôi gà.
Một căn phòng hình chữ nhật có nửa chu vi là 25m, chiều rộng bằng 2/4 chiều dài. Để lát nền căn phòng đó, người ta dùng loại gạch men hình vuông cạnh 5dm.
A. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
B. Biết rằng để lát 1㎡ gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Một căn phòng hình chữ nhật có nửa chu vi là 25m, chiều rộng bằng 2/4 chiều dài. Để lát nền căn phòng đó, người ta dùng loại gạch men hình vuông cạnh 5dm.
A. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
B. Biết rằng để lát 1㎡ gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
1 câu trả lời 398
2 năm trước
Thay vì mua 2 ổ bánh mì thịt và 1 hộp xôi gà, tôi sẽ mua 3 ổ bánh mì thịt nên tôi sẽ phải trả thêm 7000 đồng.
Vậy số tiền 1 ổ bánh mì là:
(68000+7000)÷3=25000 (đồng).
Số tiền 1 hộp xôi gà là:
25000-7000=18000 (đồng).
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
64161 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
58759 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
49906 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
46292 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
40480 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
36801 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
31030 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
30947
Gửi báo cáo thành công!
