Hé Lô Quí Zị
Hỏi từ APP VIETJACK
Một căn phòng hình chữ nhật có nửa chu vi là 25m, chiều rộng bằng chiều dài. Để lát nền căn phòng đó, người ta dùng loại gạch men hình vuông cạnh 5dm.
a. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
b. Biết rằng để lát 1m2 gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Một thừa ruộng trồng lúa hình chữ nhật có chiều dài là 80m, chiều rộng bằng 3/4 chiều dài.
A. Tính diện tích thửa ruộng đó
B. Trên thửa ruộng đó, trung bình cứ 100㎡ thì thu hoạch được 70kg lúa. Hỏi cả thửa ruộng đó thu hoạch được bao nhiêu ki-lô-gam lúa?
Sáng nay, trong bữa điểm tâm, mẹ em mua 2 ổ bánh mì thịt và 1 hộp xôi gà hết 68000 đồng, biết giá tiền 1 ổ bánh mì hơn giá tiền 1 hộp xôi là 7000 đồng. Tính giá tiền của 1 ổ bánh mì thịt và giá tiền của 1 hộp xôi gà.
a. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
b. Biết rằng để lát 1m2 gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Một thừa ruộng trồng lúa hình chữ nhật có chiều dài là 80m, chiều rộng bằng 3/4 chiều dài.
A. Tính diện tích thửa ruộng đó
B. Trên thửa ruộng đó, trung bình cứ 100㎡ thì thu hoạch được 70kg lúa. Hỏi cả thửa ruộng đó thu hoạch được bao nhiêu ki-lô-gam lúa?
Sáng nay, trong bữa điểm tâm, mẹ em mua 2 ổ bánh mì thịt và 1 hộp xôi gà hết 68000 đồng, biết giá tiền 1 ổ bánh mì hơn giá tiền 1 hộp xôi là 7000 đồng. Tính giá tiền của 1 ổ bánh mì thịt và giá tiền của 1 hộp xôi gà.
Quảng cáo
1 câu trả lời 277
3 năm trước
Bài đầu tiên là vậy nè mn em ghi thiếu ạ:
Một căn phòng hình chữ nhật có nửa chu vi là 25m, chiều rộng bằng 2/3 chiều dài. Để lát nền căn phòng đó, người ta dùng loại gạch men hình vuông cạnh 5dm.
a. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
b. Biết rằng để lát 1㎡ gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Một căn phòng hình chữ nhật có nửa chu vi là 25m, chiều rộng bằng 2/3 chiều dài. Để lát nền căn phòng đó, người ta dùng loại gạch men hình vuông cạnh 5dm.
a. Hỏi để lát kín căn phòng cần bao nhiêu viên gạch đó?
b. Biết rằng để lát 1㎡ gạch men hết 115000 đồng. Vậy để lát hết căn phòng đó thì hết bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
Bạn muốn hỏi bài tập?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
46234
-
Hỏi từ APP VIETJACK30890
Gửi báo cáo thành công!
