Quảng cáo
2 câu trả lời 2531
số mol O2= 94,08/22,4=4,2 mol
=> số mol O3=4,2.2/3=2,8 mol
=> khối lượng O3=2,8.48=134,4 gam
2O3−−>3O2
số mol O2= 94,08/22,4=4,2 mol
=> số mol O3=4,2.2/3=2,8 mol
=> khối lượng O3=2,8.48=134,4 gam
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK101601
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
64465 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
59055 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
42112 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
39235
Gửi báo cáo thành công!
