Dung Nguyễn
Hỏi từ APP VIETJACK
Một ô tô đi từ A lúc 7 giờ 10 phút đến B lúc 10 giờ 25 phút với vận tốc 42,5 km/giờ .Tính độ dài Quãng đường AB
Quảng cáo
2 câu trả lời 268
3 năm trước
đổi 7 giờ 10 phút = 436 giờ 10 giờ 25 phút = 12512 giờthời gian đi hết quãng đường AB là :12512-436 =134 giờquãng đường AB là :134×42,5 = 138,125 km
Đáp số : 138,125 km
thời gian ô tô đi từ A đến B là:
10 giờ 25 phút - 7 giờ 10 phút = 3 giờ 15 phút
3 giờ 15 phút = 3,25 giờ
quãng đường AB dài:
42,5 x 3,25 = 138.125 (km)
đáp số: 138,125 km
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8 42298
Gửi báo cáo thành công!