Huân Dương
Hỏi từ APP VIETJACK
1 người đi xe đạp chuyển động thẳng đều, đi 24km đầu tiên hết 90 phút. Hỏi sau 2 giờ đạp xe liên tục đều đặn, người đó sẽ đi đc đoạn đường là bao nhiêu
Quảng cáo
2 câu trả lời 248
3 năm trước
Đổi: 90 phút=1,5h
Vận tốc của người đó là:
24 : 1,5=16 (km/h)
Quãng đường đi được trong 2h liên tục là:
16.2=32 (km)
Đáp số: 32km.
3 năm trước
90 phút = 1,5 giờ
Vận tốc của người đó
24 : 1,5 =16 (km/h)
2 giờ đi được:
16 x 2 = 32 (km)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
42388
-
3 34838
-
Hỏi từ APP VIETJACK28371
-
Hỏi từ APP VIETJACK3 22840
Gửi báo cáo thành công!