Huỳnh Thị Mỹ Nuong
Hỏi từ APP VIETJACK
Câu 19: Tính chi phi món canh bí đỏ thịt bằm cho một gia đình có 4 người ăn. Biết 1 người 1 ngày cần ăn 300g bí đỏ, 100g thịt và giá tiền trung bình cho 1kg bí đỏ là 15.000đ, giá tiền trung bình 1kg thịt bằm là 130.000đ A.17500đ B.70000đ C.31000đ D50.000đ
Quảng cáo
3 câu trả lời 473
3 năm trước
4 người ăn hết 300*4=1,2(kg) bí đó=>số tiền:1.2*15000=18000(đ)
4 người ăn hết 100*4=0,4kg thị bằm=> số tiền:0,4*130000=52000(đ)
vậy tổng là:18000+52000=70000(đ)
=>đáp án B
3 năm trước
Cảm ơn nha mk cũng có tính sẵn rồi mà sợ ko đúng nên mới vô đây hỏi ý kiến mọi người
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK28516
-
Hỏi từ APP VIETJACK11259
Gửi báo cáo thành công!