Quảng cáo
2 câu trả lời 1572
3 năm trước
C6H12O6+6O2->6CO2+6H2O
C6H10O5+6O2->6CO2+5H2O
nH2O=20,16/18=1,12 mol
=>nC6H10O5=nCO2-nH2O=1,2-1,12=0,08 mol=>mC6H10O5=12,96 g
=>nCO2 tạo ra từ C6H10O5=0,08.6=0,48 mol
=>nCO2 tạo ra từ C6H12O6=1,2-0,48=0,72 mol
=>nC6H12O6=0,72/6=0,12 mol=>mC6H12O6=21,6g
=>C% C6H12O6=21,6/(12,96+21,6).100%=62,5%
3 năm trước
C6H12O6+6O2->6CO2+6H2O
C6H10O5+6O2->6CO2+5H2O
nH2O=20,16/18=1,12 mol
=>nC6H10O5=nCO2-nH2O=1,2-1,12=0,08 mol=>mC6H10O5=12,96 g
=>nCO2 tạo ra từ C6H10O5=0,08.6=0,48 mol
=>nCO2 tạo ra từ C6H12O6=1,2-0,48=0,72 mol
=>nC6H12O6=0,72/6=0,12 mol=>mC6H12O6=21,6g
=>C% C6H12O6=21,6/(12,96+21,6).100%=62,5%
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!