giải câu hỏi để đưa 1vật có khối lượng 75kg lên cao1,5m bằng một mặt phẳng nghiêng người ta dùng 225N tính công phải dùng để đưa vật lên và tính chiều dài của mặt phẳng nghiêng
Quảng cáo
1 câu trả lời 389
4 năm trước
a. Trọng lượng của vật là:
P=10m=750P=10m=750 (N)
Công cần để đưa vật lên là:
A=P.h=750.1,5=1125A=P.h=750.1,5=1125 (J)
b. Chiều dài mặt phẳng nghiêng là:
l=AF=1125225=5(m)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
2 9659
-
1 7957
-
7881
-
6116
-
4418
Gửi báo cáo thành công!