Ở một vùng biển, năng lượng bức xạ chiếu xuồng mặt nước đạt 3. 106 Kcal/m2/ ngày. Tảo X chỉ đồng hóa được 3% tổng năng lượng đó. Giáp xác trong hồ khai thác dược 40% năng lượng tích lũy trong tảo X còn cá ăn giáp xác khai thác được 0. 15% năng lựợng của giáp xác. Hiệu suất sử dụng năng lượng của bậc dinh dưỡng cuối cùng so với tổng năng lượng ban đầu là:
A. 0. 0018%
B. 0,008%
C. 0,08%.
D. 0. 00018%.
Quảng cáo
1 câu trả lời 98
Đáp án: A

Hiệu suất sử dụng năng lượng của bậc cuối cùn so với tổng năng lượng ban đầu là
543×106×100%=1,8×10−3543×106×100%=1,8×10−3543×106×100%=1,8×10−3543×106×100%=1,8×10−3
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
49162 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
43273 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
35746 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
30540 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
28373 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
26361
Gửi báo cáo thành công!
