Quảng cáo
1 câu trả lời 204
PTHH: Zn+ 2HCl->ZnCl2+H2
0,33-------------------->0,33 (mol)
a) nH2=7,437/22,4=0,33 mol
=> mZn=0,33.65=21,45g
Vậy giá trị a là 21,45g
Sent to you
Khả Hânn
· 3 năm trước
t cảm ơn ạaa
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
26514
Gửi báo cáo thành công!
