BT21 : Tính nồng độ mol/lít trong mỗi trường hợp sau:
- Hoà tan 1.4 gam KOH vào 20 gam nước
- Hoà tan 4.48 lít khí HCl (đktc) vào 500ml nước
- Hoà tan 20 gam sút NaOH vào nước thu được 1.5 lít dd
- Hoà tan 3.36 lít khí NH3 (đktc) vào 1 lít nước
- Hoà tan 1.4 gam KOH vào 20 gam nước
- Hoà tan 4.48 lít khí HCl (đktc) vào 500ml nước
- Hoà tan 20 gam sút NaOH vào nước thu được 1.5 lít dd
- Hoà tan 3.36 lít khí NH3 (đktc) vào 1 lít nước
Quảng cáo
1 câu trả lời 408
1 năm trước
Hòa tan 1,4g KOH vào 20g nước
n_KOH=1,4/M=0,025(mol)
1g=1ml
=>20 gam nước=20 ml=0,02(l)
=>C_MKOH=0,025/0,02=1,25(M)
n_KOH=1,4/M=0,025(mol)
1g=1ml
=>20 gam nước=20 ml=0,02(l)
=>C_MKOH=0,025/0,02=1,25(M)
-Hòa tan 4,48 lít HCL ( đktc ) vào 500 ml nước
giải:
1)n_HCl=4,48/22,4=0,2(mol)
V_dung dịch=0,5l
=>C_MHCl=0,2/0,5=2/5(M)
giải:
1)n_HCl=4,48/22,4=0,2(mol)
V_dung dịch=0,5l
=>C_MHCl=0,2/0,5=2/5(M)
Hòa tan 20g NaOH vào nước thu ddwowcj 1,5 lít dung dịch
n_NaOH=20/40=0,5(mol)
=>CM_NaOH=0,5/1,5=1/3(M)
n_NaOH=20/40=0,5(mol)
=>CM_NaOH=0,5/1,5=1/3(M)
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!