Quảng cáo
1 câu trả lời 3333
4 năm trước
Khí thoát ra là H2 => số mol hỗn hợp X = 2× số mol H2
=> số mol X = 0,25
Ta có hệ phương trình
(1) số mol C2H5OH + số mol C3H7OH = 0,25
(2) 46×số mol C2H5OH + 60×số mol C3H7OH = 12,2
Suy ra số mol C2H5OH =0,2 mol
Và số mol C3H7OH = 0,05 mol
Suy ra mC2H5OH = 0,2×46=9,2g
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK64364
-
Hỏi từ APP VIETJACK44472
-
Ankan (CH3)2CHCH2C(CH3)3 có tên gọi là
A. 2,2,4-trimetylpentan
B. 2,2,4,4-tetrametybutan
C. 2,4,4-trimetylpentan
D. 2,4,4,4-tetrametylbutan
1 42927 -
Hỏi từ APP VIETJACK2 41181
Gửi báo cáo thành công!