Một ô tô đi từ A đến B với vận tốc 45 km/giờ, một xe máy đi từ B cùng một lúc với ô tô và đi ngược chiều (về A) với vận tốc 35 km/giờ. Sau 3 giờ ô tô gặp xe máy. Hãy tính quãng đường AB.
A. 135km
B. 105km
C. 80km
D. 240km
Quảng cáo
2 câu trả lời 384
4 năm trước
Quãng đường ô tô đi trong 3 giờ :
45 ⨯ 3 = 135 (km)
Quãng đường xe máy đi trong 3 giờ :
35 ⨯ 3 = 105 (km)
Quãng đường AB dài là :
135 + 105 = 240 (km)
Vậy chọn đáp án D.
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
1 9757
Gửi báo cáo thành công!