Mua 12 hộp đồ dùng học toán hết 180 000 đồng. Hỏi mua 36 hộp đồ dùng học toán như thế hết bao nhiêu tiền?
Quảng cáo
2 câu trả lời 432
5 năm trước
Mua 1 hộp đồ dùng học toán hết:
180 000 : 12 = 15 000 (đồng)
Mua 36 hộp đồ dùng học toán hết:
15 000 x 36 = 540 000 (đồng)
Quảng cáo
Bạn muốn hỏi bài tập?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
10392
-
9044
-
6323
Gửi báo cáo thành công!
