Một trường tổ chức cho học sinh đi tham quan di tích lịch sử. Đợt thứ nhất cần có 3 xe ô tô để chở 120 học sinh. Hỏi đợt thứ hai muốn chở 160 học sinh đi tham quan thì cần dùng mấy xe ô tô như thế nào?
Quảng cáo
4 câu trả lời 1314
Mỗi ô tô chở được:
120 : 3 = 40 (học sinh)
Số ô tô để chở học sinh đợ thứ hai là:
160 : 40 = 4 (ô tô)
Đáp số: 4 ô tô.
Mỗi ô tô chở số học sinh là :
120 : 3 = 40 ( học sinh )
Muốn chở 160 học sinh đi tham quan thì cần số xe là :
160 : 40 = 4 ( xe )
Đáp số : 4 xe
Mỗi ô tô chở được:
120 : 3 = 40 (học sinh)
Số ô tô để chở học sinh đợ thứ hai là:
160 : 40 = 4 (ô tô)
Đáp số: 4 ô tô
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
1 9757