Quảng cáo
2 câu trả lời 1791

Minh nhật
· 5 năm trước
ZnCl2 + H2 rồi gì nữa vậy bạn?
Minh nhật
· 5 năm trước
1 hay gì hả? mình nhìn không rõ
𝑛Zn=13/65=0,2 mol
𝑉H2=0,2×22,4=4,48 lít
𝑛HCl=2×0,2=0,4 mol; CM=0,4/0,04=10
Trả lời:
Thể tích khí hiđro là 4,48 lít, nồng độ mol của HCl là 10 M.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
46264 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
33482 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
33279 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
28906 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
26314 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
25890 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
23044 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
22954
Gửi báo cáo thành công!
