Quảng cáo
2 câu trả lời 847
Fe + 2HCl --> FeCl2 + H2
nFe= 5,6/56=0,1 mol
--> nH2=0,1.1/1=0,1
--> V=0,1.22,4=2,24 lit
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
45860 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
43938 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
37322 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
32868 -
Hỏi từ APP VIETJACK32821
Gửi báo cáo thành công!

