Quảng cáo
5 câu trả lời 489
4 năm trước
1) H2S=1.2=a.1⇒S=2⇒S ht 22)FeO=2.1=a.1⇒Fe=2⇒Fe ht 23)Ag2O⇒tương tự4)SiO2⇒tương tự
Cá Mốc
· 4 năm trước
bạn có thể viết hẳn ra không mk míu hỉu :)
A҈N҈H҈ ☧H҈Ú☪︵²ᵏ⁷
· 4 năm trước
bạn ko hiểu chỗ nào mình giảng cho
4 năm trước
1) H2S vì Hidro hóa trị 1 và chỉ số là 2 mà bạn thấy S(lưu huỳnh) có chỉ số là1theo qui tắc hóa trị:x(chỉ số thứ 1).a(hóa trị của nguyên tố 1)=y(chỉ số thứ 2).b(hóa trị của nguyên tố2)thay vào⇒2.1=1.a(a là hóa trị của nguyên tố S)⇒a=2Vậy S hóa trị 2 Bạn có hiểu ko.các câu sau bn từng bước làm như thế nhé!
4 năm trước
Trả lời
*gọi n là hóa trị của S,Fe,Ag,Si.
*áp dụng quy tắc hóa trị ta có:
a,H2S-->l.2=n.1-->n=1.2/2=l
b,FeO-->n.1=ll.1-->n=ll.1/1=ll
c,Ag2O-->n.2=ll.1-->n=ll.1/2=l
d,SiO2-->n.1=2.2-->n=2.2/1=lV
(Chú ý: H hóa trị l;O hóa trị ll)
Quảng cáo
Gửi báo cáo thành công!