Hòa tan hoàn toàn Fe vào dung dịch H2SO4 loãng (vừa đủ) thu được 4,48 lít H2 (đktc). Cô cạn dung dịch trong điều kiện không có oxi thu được m gam muối khan. Giá trị của m là
A. 30,4.
B. 15,2.
C. 22,8.
D. 20,3.
Quảng cáo
1 câu trả lời 2061
4 năm trước
Đáp án A
Fe + H2SO4→FeSO4 + H2
nFeSO4 = nH2 = 0,2 => mFeSO4 = 0,2.152 = 30,4g => Chọn A.
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
8463
-
7672
Gửi báo cáo thành công!