Quảng cáo
2 câu trả lời 960
số mol C2H4= số mol brom= 8: 160=0,05 mol.
khối lượng của C2H6= 2,9-0,05* 28=1,5 GAM==> số mol C2H6=0,05
vì thành phần phần trăm thể tích cũng là phần trăm số mol, nên % số mol của mỗi khí = 0,05 : (0,05+0,05) * 100%=50%
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK64364
-
Hỏi từ APP VIETJACK44472
-
Ankan (CH3)2CHCH2C(CH3)3 có tên gọi là
A. 2,2,4-trimetylpentan
B. 2,2,4,4-tetrametybutan
C. 2,4,4-trimetylpentan
D. 2,4,4,4-tetrametylbutan
1 42927 -
Hỏi từ APP VIETJACK2 41181
Gửi báo cáo thành công!