Đốt cháy hoàn toàn agam hỗn hợp eten,propen,but-1-en thu được 52,8g CO2 và 21,6g nước.
Giá trị của a là
Quảng cáo
3 câu trả lời 15537
vì hỗn hợp ban đầu chỉ chứa H và C nên áp dụng bảo toàn khối lượng: a= khối lượng H + khối lượng C.
số mol H= 2 * số mol nước=1,2 mol
số mol C= số mol CO2= 1,2 mol
a= 1,2 * 1 + 1,2 * 12=15,6 gam
Nhock Ngu Ngơ
· 4 năm trước
số mol H= 2n H2O=1,2*2=2,4 mol
vì hỗn hợp ban đầu chỉ chứa H và C nên áp dụng bảo toàn khối lượng: a= khối lượng H + khối lượng C.
số mol H= 2 * số mol nước=1,2 mol
số mol C= số mol CO2= 1,2 mol
a= 1,2 * 1 + 1,2 * 12=15,6 gam
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
101432 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
89648 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
68684 -
Hỏi từ APP VIETJACK64763
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
63815 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
55235 -
Hỏi từ APP VIETJACK44876
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
43237
Gửi báo cáo thành công!
