Đem hòa tan 5,6g Fe trong dd HNO 3 loãng, sau khi kết thúc phản ứng, thấy còn lại
1,12g chất rắn không tan. Lọc lấy dd cho vào lượng dư dd AgNO 3 , sau khi kết thúc phản ứng
xuất hiện m gam chất không tan. Giá trị m?
A . 19,36 B. 8,64 C. 4,48 D. 6,48
đáp án D đúng không ạ
Quảng cáo
6 câu trả lời 15694
mFe pư=5,6-1,12= 4,48 gam
=>nFe pư= 4,48/56=0,08=nFe2+
Fe2+ + Ag+ --> Fe3+ + Ag
0,08----------------------------------------->0,08
=>mAg=0,08.108=8,64 gam
mFe pư=5,6-1,12= 4,48 gam
=>nFe pư= 4,48/56=0,08=nFe2+
Fe2+ + Ag+ --> Fe3+ + Ag
0,08----------------------------------------->0,08
=>mAg=0,08.108=8,64 gam
mFe pư=5,6-1,12= 4,48 gam
=>nFe pư= 4,48/56=0,08=nFe2+
Fe2+ + Ag+ --> Fe3+ + Ag
0,08----------------------------------------->0,08
=>mAg=0,08.108=8,64 gam
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK1 28869