Một loại gương soi có diện tích bề mặt là 0,8 m2. Để tráng được 450 chiếc gương trên với độ dày lớp bạc được tráng là 0,2
thì cần dùng m gam glucose tác dụng với lượng dư dung dịch AgNO3 trong NH3. Biết hiệu suất phản ứng tráng bạc là 70% và khối lượng riêng của bạc là 10,49 g/cm3. Giá trị của m gần nhất với giá trị nào sau đây?
A. 889,1.
B. 4746.
C. 1525.
D. 1007.
Quảng cáo
1 câu trả lời 3
Chọn A
mAg (1 gương) = 0,8.104.0,2.10-4.10,49 = 1,6784 gam
mAg (450 gương) = 1,6784.450 = 755,28 gam
nAg = 6,993 mol 
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
97403 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
74319 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
52380
Gửi báo cáo thành công!
