Quảng cáo
1 câu trả lời 748
nCO2=6,72/22,4=0,3 mol
nKOH= 0,6.1=0,6 mol
t=nKOH/nCO2= 0,6/0,3=2
=> sau phản ứng tạo muối K2CO3
nK2CO3=nCO2=0,3 mol (BTNto C)
=> mK2CO3= 0,3.138=41,4 g
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
101494 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
89658 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
68691 -
Hỏi từ APP VIETJACK64768
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
63825 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
55270 -
Hỏi từ APP VIETJACK44883
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
43250
Gửi báo cáo thành công!
