Quảng cáo
1 câu trả lời 223
nAl = 8,7/27 = 0.3 mol
2Al + 3H2SO4 => Al2(SO4)3 + 3H2
0.3____0,45
mH2SO4 = 0.45*98 = 44,1 (g)
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
26514
Gửi báo cáo thành công!
