Một học sinh nặng 40kg. Trọng lượng của học sinh đó là bao nhiêu??
Quảng cáo
6 câu trả lời 6214
Trọng lượng của bạn HS đó là :
P=10.m=10.40=400 N
Vậy bạn đó có trọng lượng 400N
trọng lương của học sinh
p=40kg.10m/
p=400 N
Trọng lượng của bạn HS đó là :
P=10.m=10.40=400 N
Vậy bạn đó có trọng lượng 400N
Trọng lượng của học sinh
Step 1: Tính trọng lượng
Trọng lượng Pcap P
𝑃
được tính bằng công thức P=m⋅gcap P equals m center dot g
𝑃=𝑚⋅𝑔
, trong đó mm
𝑚
là khối lượng và gg
𝑔
là gia tốc trọng trường (thường lấy giá trị xấp xỉ là 9,8m/s29 comma 8 space m/s squared
9,8m/s2
hoặc 10m/s210 space m/s squared
10m/s2
).
Với khối lượng m=40kgm equals 40 space kg
𝑚=40kg
và lấy g=10m/s2g equals 10 space m/s squared
𝑔=10m/s2
:
P=40kg⋅10m/s2cap P equals 40 space kg center dot 10 space m/s squared
𝑃=40kg⋅10m/s2
P=400Ncap P equals 400 space N
𝑃=400N
Answer:
Trọng lượng của học sinh đó là 400N400 space N
𝟒𝟎𝟎N
.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
8807 -
5243
-
3670
