Quảng cáo
1 câu trả lời 5594
a, nN2=28/28=1 mol
=> V= 1.22,4=22,4 lit
b, nH2=4/2=2 mol
nNH3= 68/17=4 mol
=> tổng số mol khí =2+4=6 mol
=> V=6.22,4=134,4 lit
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
46276 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
33523 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
33341 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
28922 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
26320 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
25901 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
23056 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
22963
Gửi báo cáo thành công!
