Quảng cáo
2 câu trả lời 6055
2KClO3 → 2KCl + 3O2
số mol O2 = 3,36/22,4= 0,15 mol
=> số mol KClO3 =0,15.2/3=0,1 mol
=> khối lượng KClO3 = 0,1.122,5=12,25 gam
Khối lượng KClO3 cần để điều chế 3,36 lít khí oxi (đktc) là 12,25 gam.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
46276 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
33523 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
33341 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
28922 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
26320 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
25901 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
23056 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
22963
Gửi báo cáo thành công!
