Cho m gam bột Fe vào 800 ml dung dịch hỗn hợp gồm 0,2M và 0,25M. Sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn, thu được 0,6m gam hỗn hợp bột kim loại và V lít khí NO (sản phẩm khử duy nhất của , ở đktc). Giá trị của m và V lần lượt là
A. 10,8 và 4,48
B. 10,8 và 2,24
C. 17,8 và 4,48
D. 17,8 và 2,24
Quảng cáo
1 câu trả lời 438
Đáp án D
V = 0,1.22,4 = 2,24 lít
m – (0,15 + 0,16).56 + 0,16.64 = 0,6m
m = 17,8
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
25882 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
17553 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
9109 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
8214 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
7147
Gửi báo cáo thành công!
