một người đi xe máy trên quãng đường đầu s1=15km trong thời gian 0,25h quãng đường sau 30km trong thời gian 0.75 a, tính vận tốc trung bình trên mỗi đoạn đường
b,tính vận tốc trên cả hai đoạn đường
Quảng cáo
1 câu trả lời 150
2 năm trước
giải
vận tốc trung bình trên mỗi đoạn đường là
+)đoạn đầu: 15/0.25=60 (km/h)
+)đoạn sau:30/0.75=40(km/h)
vận tốc trên cả hai đoạn đường là
15+30/0.25+0.75=45(km/h)
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
1 2502
Gửi báo cáo thành công!