Quảng cáo
2 câu trả lời 1755
2Na + 2H2O --> 2NaOH + H2
số mol Na = 46/23=2 mol
=> số mol NaOH==2 mol
=> khối lượng NaOH = 2.40=80 g
=> đáp án B
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
46276 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
33523 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
33341 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
28922 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
26320 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
25901 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
23056 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
22963
Gửi báo cáo thành công!
