Quảng cáo
2 câu trả lời 927
CH4 + 2 O2 --> CO2 + 2 H2O
số mol CO2 = 3,36/22,4= 0,15 mol
=> số mol CH4= 0,15.1/1=0,15 mol
=> thể tích CH4=0,15.22,4=3,36 =3V
=> V=1,12
CH4 + 2 O2 --> CO2 + 2 H2O
số mol CO2 = 3,36/22,4= 0,15 mol
=> số mol CH4= 0,15.1/1=0,15 mol
=> thể tích CH4=0,15.22,4=3,36 =3V
=> V=1,12
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
45412 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
43477 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
39159 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
36929 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
35848 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
32265 -
Hỏi từ APP VIETJACK
Đã trả lời bởi chuyên gia
31856
Gửi báo cáo thành công!
