Một bình tràn chỉ có thể chứa được nhiều nhất là 100cm3 nước, đang đựng 60cm3 nước. Thả một vật rắn không thấm nước vào bình thì thấy thể tích nước tràn ra khỏi bình là 30cm3. Thể tích của vật rắn là bao nhiêu?
A. 40cm3
B. 90cm3
C. 70cm3
D. 30cm3
Quảng cáo
1 câu trả lời 332
Chọn C.
Khi thả một vật rắn không thấm nước vào bình thì thể tích nước tràn ra khỏi bình là 30cm3. Vậy tổng thể tích của vật và nước là:
Vv+n = 100 + 30 = 130 (cm3)
Thể tích của vật rắn là: Vvật = Vv+n - Vnước = 130 – 60 = 70 (cm3)
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
3568 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
2018 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
1720
Gửi báo cáo thành công!
