Obie Anie
Cấp bậc
Sắt đoàn
Điểm
10
Cảm ơn
2
Đã hỏi
Đã trả lời
Một vật có khối lượng 1 kg được ném lên theo phương thẳng đứng từ độ cao 10m so với mặt đất với vận tốc 30m/s. Bỏ qua sức cản của không khí, lấy g=10g = 10g=10 m/s². Chọn mốc thế năng ở mặt đất. Xác định:
a) Động năng, thế năng của vật tại vị trí ném.
b) Vị trí mà động năng của vật bằng ba lần thế năng.
Trả lời (1)
11:42 20/03/2025