Có 3 điện trở . Mắc ba điện trở này nối tiếp nhau rồi đặt vào hai đầu đoạn mạch một hiệu điện thế 90V. Cường độ dòng điện trong mạch nhận giá trị nào trong các giá trị sau?
A. I = 6A
B. I = 1,5A
C. I = 3,6A
D. I = 4,5A
Quảng cáo
2 câu trả lời 9886
Đáp án B
Điện trở đoạn mạch
Cường độ dòng điện I = U/R = 90/60 = 1,5A.
Quảng cáo
Bạn cần hỏi gì?
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
Đã trả lời bởi chuyên gia
17833 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
11635 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
11508 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
6998 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
5633 -
Đã trả lời bởi chuyên gia
5323
Gửi báo cáo thành công!
