Một búa máy nặng 20kg rơi từ độ cao 1,5m xuống đóng vào một chiếc cọc. Nhiệt lượng mà búa đã truyền cho các vật là:
A. Q = 200J
B. Q = 215J
C. Q = 150J
D. Q = 300J
Quảng cáo
1 câu trả lời 471
4 năm trước
Công mà búa máy rơi và đóng vào cọc:
A = P.h – 10.m.h => A = 10.20.1,5 = 300J
Công này chính bằng lượng cơ năng đã chuyển hóa thành nhiệt
→ Đáp án D
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
Gửi báo cáo thành công!