Cho hai điện trở R1=40ΩR1=40Ω, R2=50ΩR2=50Ω mắc song song với nhau vào hiệu điện thế. U = 220V. Tính I1I1
A. 5,5A
B. 1A
C. 6A
D. 3,5A
Quảng cáo
1 câu trả lời 2611
4 năm trước
R1//R2 nên U=U1=U2=220V
I1=U1/R1=220/40=5,5A đáp án A
Quảng cáo
Câu hỏi hot cùng chủ đề
-
12207
Gửi báo cáo thành công!