Sắt đoàn
10
2
TKPK có độ tụ -5dp. Nếu vật sáng vuông góc với trục chính và cách TK 30cm thì ảnh cách vật 1 khoảng là L với số phóng đại ảnh là k. Chọn phương án đúng
A. L=20cm B. k=-0,4 C. L= 40cm D. k= 0,4